โฆษณา
ตำแหน่ง: กองกลาง, สัญชาติ: เยอรมนี, อายุ: 33 ปี, ส่วนสูง: 187 ซม. 2023-2024: 25 นัด 2 ประตู 2 แอสซิสต์. การลงเล่นล่าสุดที่มีบันทึก: Erzgebirge Aue พบ Waldhof Mannheim (18 พฤษภาคม 2567).
อัปเดตล่าสุด:
สูงสุด: €750K (18 มิ.ย. 2561)
| วันที่ | ทีม | อายุ | มูลค่า |
|---|---|---|---|
| Erzgebirge Aue | 31 ปี | €175K | |
| Erzgebirge Aue | 30 ปี | €200K | |
| Erzgebirge Aue | 30 ปี | €225K | |
| Erzgebirge Aue | 30 ปี | €250K | |
| Erzgebirge Aue | 29 ปี | €300K | |
| Wehen Wiesbaden | 29 ปี | €300K | |
| Wehen Wiesbaden | 28 ปี | €350K | |
| Heidenheim |
Erzgebirge Aue: 54 นัด 3 ประตู 4 แอสซิสต์
Wehen Wiesbaden: 32 นัด 8 ประตู 3 แอสซิสต์
Heidenheim 1846: 49 นัด 5 ประตู 3 แอสซิสต์
Union Berlin: 27 นัด 5 ประตู 3 แอสซิสต์
Arminia Bielefeld: 2 นัด 0 ประตู 0 แอสซิสต์
Sandhausen: 1 นัด 0 ประตู 0 แอสซิสต์
หน้าที่เกี่ยวข้อง: ผลบอลสด
Maximilian Thiel อายุ 33 ปี วันเกิด: 3 กุมภาพันธ์ 2536
ตำแหน่ง: กองกลาง
ส่วนสูงของ Maximilian Thiel: 187 ซม.
เท้าที่ถนัด: ซ้าย
สัญชาติ: เยอรมนี
Maximilian Thiel ในฤดูกาล 2023-2024: ลงเล่น 25 นัด ยิง 2 ประตู และทำ 2 แอสซิสต์ ในทุกรายการ
| 28 ปี |
| €300K |
| Heidenheim | 28 ปี | €325K |
| Heidenheim | 27 ปี | €400K |
| Heidenheim | 26 ปี | €500K |
| Heidenheim | 26 ปี | €500K |
| Heidenheim | 25 ปี | €650K |
| Heidenheim | 25 ปี | €750K |
| Heidenheim | 25 ปี | €600K |
| Heidenheim | 24 ปี | €350K |
| Union Berlin | 24 ปี | €250K |
| Union Berlin | 23 ปี | €300K |
| Union Berlin | 23 ปี | €450K |
| Union Berlin | 23 ปี | €700K |
| Union Berlin | 23 ปี | €700K |
| Union Berlin | 22 ปี | €700K |
| Union Berlin | 21 ปี | €600K |
| Köln | 21 ปี | €300K |
| Köln | 20 ปี | €400K |
| Wacker Burghausen | 20 ปี | €400K |
| Wacker Burghausen | 19 ปี | €250K |
| Wacker Burghausen | 19 ปี | €200K |
| Wacker Burghausen | 18 ปี | €125K |
| Wacker Burghausen | 18 ปี | €100K |
| Wacker Burghausen | 17 ปี | €100K |
| Wacker Burghausen | 17 ปี | €50K |
Maximilian Thiel ในฤดูกาล 2023-2024: ลงเล่น 25 นัด ยิง 2 ประตู และทำ 2 แอสซิสต์ ในทุกรายการ เวลาลงเล่น: 388 นาที เรตติ้งเฉลี่ย: 6.5
| ฤดูกาล | การแข่งขัน | ทีม | การแข่งขัน | นาทีที่ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | เรตติ้ง |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2023-2024 | 3.ลีกา เยอรมนี | Erzgebirge Aue | 25 | 388 | 2 | 2 | 6.5 |
| 2022-2023 | 3.ลีกา เยอรมนี | Erzgebirge Aue | 29 | 1,050 | 1 | 2 | 6.3 |
| 2021-2022 | 3.ลีกา เยอรมนี | Wehen Wiesbaden | 29 | 1,630 | 8 | 3 | 6.6 |
| เดเอฟเบ-โพคาล | Wehen Wiesbaden | 1 | 45 | 0 | 0 | 5.7 | |
| 2020-2021 | 3.ลีกา เยอรมนี | Wehen Wiesbaden | 2 | 69 | 0 | 0 | – |
| บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Heidenheim 1846 | 5 | 107 | 0 | 0 | 6.5 | |
| 2018-2019 |
| บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี |
| Heidenheim 1846 |
| 15 |
| 587 |
| 0 |
| 0 |
| 6.4 |
| เดเอฟเบ-โพคาล | Heidenheim 1846 | 1 | 78 | 0 | 0 | 6.4 |
| 2017-2018 | บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Heidenheim 1846 | 28 | 1,812 | 5 | 3 | 6.6 |
|---|
| 2016-2017 | บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Union Berlin | 3 | 72 | 1 | 0 | 6.5 |
|---|
| 2015-2016 | บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Union Berlin | 15 | 1,232 | 2 | 2 | 6.8 |
|---|
| 2014-2015 | บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Union Berlin | 8 | 672 | 2 | 1 | 6.7 |
|---|
| 2013-2014 | บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Arminia Bielefeld | 2 | 65 | 0 | 0 | – |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Union Berlin | 1 | 8 | 0 | 0 | – | |
| บุนเดสลีกา 2 เยอรมนี | Sandhausen | 1 | 7 | 0 | 0 | – |