โฆษณา
Remo Freuler เล่นให้กับ Olympiacos Piraeus ตำแหน่ง: กองกลาง, สัญชาติ: สวิตเซอร์แลนด์, อายุ: 34 ปี, ส่วนสูง: 181 ซม., มูลค่าตลาด: €2.5M 2026-2027: 17 นัด 1 ประตู 4 แอสซิสต์. การลงเล่นล่าสุดที่มีบันทึก: AE Kifisias พบ Olympiacos Piraeus (1 พฤศจิกายน 2569).
อัปเดตล่าสุด:

เรตติ้งเฉลี่ยรายเดือน
แตะกราฟเพื่อสลับค่า
บาดเจ็บ
สูงสุด: €25M (2 มี.ค. 2563)
Olympiacos Piraeus: 8 นัด 0 ประตู 3 แอสซิสต์
ตามบันทึกของ Olympiacos Piraeus ที่มีอยู่สำหรับฤดูกาล 2026/27 Remo Freuler ลงเล่น 545 นาที และเป็นตัวจริง 6 นัด
Olympiacos Piraeus: 13 นัด 0 ประตู 4 แอสซิสต์
Bologna: 123 นัด 3 ประตู 5 แอสซิสต์
Nottingham Forest: 34 นัด 0 ประตู 0 แอสซิสต์
Atalanta: 251 นัด 20 ประตู 28 แอสซิสต์
Luzern: 37 นัด 7 ประตู 2 แอสซิสต์
Grasshopper Club Zürich: 8 นัด 0 ประตู 0 แอสซิสต์
หน้าที่เกี่ยวข้อง: Olympiacos Piraeus, ผลบอลสด
Remo Freuler อายุ 34 ปี วันเกิด: 15 เมษายน 2535
ตำแหน่ง: กองกลาง
สโมสรของ Remo Freuler: Olympiacos Piraeus
ส่วนสูงของ Remo Freuler: 181 ซม.
| วันที่ | ทีม | อายุ | มูลค่า |
|---|---|---|---|
| Olympiacos Piraeus | 34 ปี | €2.5M | |
| Bologna | 34 ปี | €3M | |
| Bologna | 33 ปี | €4M | |
| Bologna | 33 ปี | €5M | |
| Bologna | 32 ปี | €6.5M | |
| Bologna | 32 ปี | €6.5M | |
| Bologna | 31 ปี | €6.5M | |
| Bologna | 31 ปี | €6.5M | |
| Nott'm Forest | 31 ปี | €8M | |
| Nott'm Forest | 30 ปี | €10M | |
| Nott'm Forest | 30 ปี | €13M | |
| Nott'm Forest | 30 ปี | €13M | |
| Atalanta | 30 ปี | €20M | |
| Atalanta | 29 ปี | €24M | |
| Atalanta | 29 ปี | €25M | |
| Atalanta | 28 ปี | €23M | |
| Atalanta | 28 ปี | €23M | |
| Atalanta | 27 ปี | €20M | |
| Atalanta | 27 ปี | €25M | |
| Atalanta | 27 ปี | €20M | |
| Atalanta | 27 ปี | €20M | |
| Atalanta | 26 ปี | €16M | |
| Atalanta | 26 ปี | €14M | |
| Atalanta | 25 ปี | €10M | |
| Atalanta | 25 ปี | €7.5M | |
| Atalanta | 24 ปี | €5.5M | |
| Atalanta | 24 ปี | €4M | |
| Atalanta | 24 ปี | €2M | |
| Luzern | 23 ปี | €2M | |
| Luzern | 23 ปี | €1.8M | |
| Luzern | 22 ปี | €1M | |
| Luzern | 22 ปี | €600K | |
| Winterthur | 21 ปี | €450K | |
| Winterthur | 21 ปี | €275K | |
| Winterthur | 20 ปี | €250K | |
| Winterthur | 20 ปี | €200K | |
| Winterthur U21 | 18 ปี | €50K |
เท้าที่ถนัด: ขวา
สัญชาติ: สวิตเซอร์แลนด์
มูลค่าตลาด: €2.5M
Remo Freuler ในฤดูกาล 2026-2027: ลงเล่น 17 นัด ยิง 1 ประตู และทำ 4 แอสซิสต์ ในทุกรายการ
Remo Freuler ในฤดูกาล 2026-2027: ลงเล่น 17 นัด ยิง 1 ประตู และทำ 4 แอสซิสต์ ในทุกรายการ เวลาลงเล่น: 1,217 นาที
| ฤดูกาล | การแข่งขัน | ทีม | การแข่งขัน | นาทีที่ลงเล่น | ประตู | แอสซิสต์ | เรตติ้ง |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026-2027 | ซูเปอร์ลีก กรีซ | Olympiacos Piraeus | 8 | 545 | 0 | 3 | 6.9 |
| ยูโรปาลีก | Olympiacos Piraeus | 3 | 203 | 0 | 1 | 7.0 | |
| คัพ กรีซ | Olympiacos Piraeus | 2 | 109 | 0 | 0 | 7.0 | |
| เนชันส์ลีก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 4 | 360 | 1 | 0 | 7.1 | |
| 2026 | การแข่งขันชิงแชมป์โลก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 6 | 594 | 0 | 0 | 6.8 |
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ยุโรป) | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 3 | 270 | 0 | 1 | 7.5 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ |
| สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ |
| 2 |
| 124 |
| 0 |
| 0 |
| 7.4 |
| 2025-2026 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Bologna | 29 | 2,217 | 1 | 2 | 6.7 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ยูโรปาลีก | Bologna | 10 | 861 | 0 | 0 | 6.5 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Bologna | 1 | 29 | 0 | 0 | 6.0 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 2 | 123 | 0 | 0 | 6.7 | |
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ยุโรป) | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 90 | 0 | 1 | 7.7 |
| 2024-2025 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Bologna | 37 | 3,214 | 1 | 2 | 6.7 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| แชมเปียนส์ลีก | Bologna | 7 | 506 | 0 | 0 | 6.8 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Bologna | 5 | 405 | 0 | 0 | 6.9 | |
| เนชันส์ลีก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 6 | 531 | 1 | 1 | 6.8 |
| 2024 | ยูโร | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 14 | 1,155 | 4 | 3 | 7.2 |
|---|
| 2023-2024 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Bologna | 32 | 2,632 | 1 | 1 | 6.8 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| โคปปาอิตาเลีย | Bologna | 2 | 146 | 0 | 0 | 7.0 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 4 | 270 | 0 | 0 | 6.8 |
| 2022-2023 | พรีเมียร์ลีก อังกฤษ | Nottingham Forest | 28 | 2,166 | 0 | 0 | 6.2 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| อีเอฟแอลคัพ | Nottingham Forest | 5 | 417 | 0 | 0 | 6.4 | |
| กระชับมิตรสโมสร | Nottingham Forest | 1 | 28 | 0 | 0 | 6.9 | |
| เนชันส์ลีก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 6 | 470 | 1 | 0 | 6.4 | |
| รอบคัดเลือก ยูโร | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 66 | 0 | 0 | 7.1 | |
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 90 | 0 | 0 | 6.7 |
| 2022 | การแข่งขันชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ยุโรป) | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 5 | 426 | 0 | 0 | 7.4 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 3 | 234 | 1 | 0 | 6.1 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 45 | 0 | 0 | 5.9 |
| 2021-2022 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 29 | 2,378 | 1 | 3 | 6.9 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ยูโรปาลีก | Atalanta | 6 | 443 | 0 | 0 | 6.5 | |
| แชมเปียนส์ลีก | Atalanta | 6 | 527 | 1 | 1 | 6.9 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Atalanta | 2 | 180 | 0 | 2 | 7.3 | |
| กระชับมิตรสโมสร | Atalanta | 1 | 59 | 0 | 0 | 6.9 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 3 | 180 | 0 | 0 | 6.6 | |
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ยุโรป) | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 90 | 1 | 0 | 8.5 |
| 2020-2021 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 34 | 2,720 | 2 | 3 | 7.3 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| แชมเปียนส์ลีก | Atalanta | 8 | 615 | 0 | 1 | 6.6 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Atalanta | 5 | 435 | 0 | 0 | 7.0 | |
| ยูโร | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 3 | 264 | 0 | 0 | 6.8 | |
| เนชันส์ลีก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 3 | 261 | 2 | 1 | 7.3 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 2 | 90 | 0 | 0 | 6.8 | |
| การแข่งขันชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ยุโรป) | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 86 | 0 | 0 | 6.3 |
| 2020 | ยูโร | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 7 | 492 | 1 | 1 | 6.8 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 1 | 45 | 0 | 0 | 6.7 |
| 2019-2020 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 31 | 2,343 | 2 | 2 | 6.7 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| แชมเปียนส์ลีก | Atalanta | 7 | 579 | 1 | 1 | 6.5 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Atalanta | 1 | 45 | 0 | 0 | 6.7 |
| 2018-2019 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 35 | 3,029 | 2 | 6 | 6.9 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ยูโรปาลีก | Atalanta | 5 | 428 | 0 | 2 | 7.3 | |
| โคปปาอิตาเลีย | Atalanta | 4 | 58 | 0 | 0 | 6.5 | |
| เนชันส์ลีก | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 4 | 375 | 0 | 0 | 6.4 | |
| กระชับมิตรทีมชาติ | สวิตเซอร์แลนด์ทีมชาติ | 2 | 111 | 0 | 0 | 6.5 |
| 2017-2018 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 35 | 3,006 | 5 | 3 | 7.0 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ยูโรปาลีก | Atalanta | 3 | 270 | 0 | 0 | 6.4 |
| 2016-2017 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 33 | 2,608 | 5 | 4 | 7.0 |
|---|
| 2015-2016 | กัลโช เซเรียอา อิตาลี | Atalanta | 6 | 451 | 1 | 0 | 6.3 |
|---|
| 2014-2015 | ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์ | Luzern | 30 | 2,684 | 7 | 2 | 7.9 |
|---|
| 2013-2014 | ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์ | Luzern | 7 | 468 | 0 | 0 | – |
|---|
| 2011-2012 | ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์ | Grasshopper Club Zürich | 4 | 105 | 0 | 0 | – |
|---|
| 2010-2011 | ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์ | Grasshopper Club Zürich | 4 | 195 | 0 | 0 | – |
|---|